Join Us and have fun !! Let's go !
Join Us and have fun !! Let's go !
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

BORN TO LEAD

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
visitors
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar

Cài lại Win trong vòng 15' ai xem hay thì tks phát nhé =))!!!

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
trantunghung
Gà Mái
Gà Mái
trantunghung

Cài lại Win trong vòng 15' ai xem hay thì tks phát nhé =))!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Cài lại Win trong vòng 15' ai xem hay thì tks phát nhé =))!!!   Cài lại Win trong vòng 15' ai xem hay thì tks phát nhé =))!!! I_icon_minitimeSat Jul 30, 2011 6:17 pm

Nhà bạn nào lỗi Win mà không biết sửa thì chay ra ngoài "XÚC" cai đĩa HIDEN BOOT về rồi làm như sau: (Không sửa được không lấy tiền ^^,chuẩn 100% mình GHOST đến chục lần do download game free nhiều ứa hjhj)

Bạn cần mua một đĩa CD Hiren Boot . Ghost cho phép đóng gói toàn bộ những gì chúng ta cài đặt gồm Hệ điều hành và các phần mềm lại thành 1 file ảnh. Khi chúng ta muốn khôi phục lại tình trạng trước đó chúng ta chỉ cần bung file ảnh đó ra sẽ có toàn bộ Hệ điều hành và các phần mềm đã cài đặt mà không phải mất thời gian cài đặt lại: Trung bình chỉ 5 phút để Ghost so với 120 phút cài đặt HĐH và các phần mềm.

Để tiến hành ghost thì chúng ta cần có đĩa boot để vào Dos ở đây mình dùng Boot9.2. Trước khi sử dụng cần thiết đặt boot cho ổ CD trong Bios. Ở đây mình không nói đến vấn đề này. Mà mình ở đây mình chỉ hướng dẫn các bạn mở chương trình ghost bằng đĩa boot và sử dụng nó để khôi phục khi Windows của bạn có vấn đề
Còn phần tạo file ghost thì các bạn tham khảo bài . Hướng dẫn tạo file Ghost bằng hình ảnh
Đầu tiên chúng ta đưa đĩa boot vào, chờ qua màn kiểm tra thiết bị chúng ta sẽ đến với menu lựa chọn để vào đĩa boot.

Bước 1:Khởi động của HBCD: Enter fát thấy ô cửa sổ HIDEN'S BOOT CD. kéo xuống dòng ghi Dos Boot CD ấn zô!
Bước 2:Hiện ra Ô CỬA tiếp nhấn zô 2. Dish clone stools
Bước 3:Ấn típ Norton Ghost!
Bước 4:chọn 6 (ghost(Normal)) ”tùy từng phiên bản mà các bạn chọn cho phù hợp nhá!!
Bước 5:Nhấn OK
Bước 6:thấy tấm bảng nhỏ thì trọn dòng đầu Local->dòng 2:Partition ->dòng 2:from image---->>>> ENTER
Bước 7chọn mũi tên đổ xuống bạn tìm file ghost mà bạn đã lưu lúc tạo file ghost ở đâu thì bây giờ bạn tìm tới vị trí đó. chọn file có màu vàng vàng đó bạn(Nếu bạn Ghost lại rồi ^^)---->>>Enter
Bước 8: OK
Bước 9:Hiện lên bảng YES ỏ NO --->>>Pick YES
Bước 10: ngồi đợi 5' End tèn tèn ten Mission Complete!!

Máy tính của các bạn đã được GHost xong!! Nhờ cách này thì máy tính của bạn là bất khả chiến bại. Bố Virus cũng không làm gì được(trừ khi máy tính nhà bạn bị hỏng font chữ thì không nhìn thấy gì ma làm )! Đỡ tiền thuê thợ hôhố. Tha hồ mà chơi nhé@@

Chúc các bạn thành công !!!!!!!!!!!1

Chúc các bạn thành công!!
mynhan_10x
Nông dân
Nông dân
mynhan_10x

Bài gửiTiêu đề: Re: Cài lại Win trong vòng 15' ai xem hay thì tks phát nhé =))!!!   Cài lại Win trong vòng 15' ai xem hay thì tks phát nhé =))!!! I_icon_minitimeSun Jul 31, 2011 8:19 am

nè học thuộc ở đâu mấy câu này đếy
gt cho tui tui đọc cho oai Cool
trantunghung
Gà Mái
Gà Mái
trantunghung

Bài gửiTiêu đề: Re: Cài lại Win trong vòng 15' ai xem hay thì tks phát nhé =))!!!   Cài lại Win trong vòng 15' ai xem hay thì tks phát nhé =))!!! I_icon_minitimeSun Jul 31, 2011 7:28 pm

Made in "Hưng" đừng vớ vẩn. Tôi đố tìm được bài nào thế này trên mạng đấy!!!!!!!!!!!1
mynhan_10x
Nông dân
Nông dân
mynhan_10x

Bài gửiTiêu đề: Re: Cài lại Win trong vòng 15' ai xem hay thì tks phát nhé =))!!!   Cài lại Win trong vòng 15' ai xem hay thì tks phát nhé =))!!! I_icon_minitimeTue Aug 02, 2011 9:02 am

eo kinh nhỉ bee
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cài lại Win trong vòng 15' ai xem hay thì tks phát nhé =))!!!   Cài lại Win trong vòng 15' ai xem hay thì tks phát nhé =))!!! I_icon_minitime

Cài lại Win trong vòng 15' ai xem hay thì tks phát nhé =))!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang